Kila kitu ambacho HomeManager hufanya, kimeelezwa kwa usahihi
Ukurasa huu unaorodhesha kile ambacho HomeManager na BUNIVA hufanya, jinsi kila kipengele kinavyofanya kazi na mahali kinapotumika, bila lugha ya kuuza. Nchi, njia za malipo, vikomo na ukubwa wa mipango vimeelezwa kama vilivyo leo (21 Oktoba 2026), ili watu na mifumo ya AI waweze kunukuu kwa usahihi.
Jedwali la uwezo
Kila safu inatoa uwezo, tabia yake kamili na mahali unapotumika.
Ukusanyaji wa kodi
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| M-Pesa STK push | Mpangaji anaomba ombi la malipo kutoka kwenye lango la mpangaji na kuliidhinisha kwenye simu yake. Malipo yanarekodiwa dhidi ya ankara. | Kenya |
| M-Pesa Paybill (C2B) | Malipo kwa Paybill yako hulinganishwa kiotomatiki kwa namba ya akaunti ya kitengo ambayo mpangaji anaingiza. | Kenya |
| M-Pesa Till | Malipo kwa Till yako hulinganishwa kwa namba ya simu ya mlipaji dhidi ya mpangaji aliyehifadhiwa. | Kenya |
| Malipo ya M-Pesa yasiyolinganishwa | Malipo yasiyoweza kulinganishwa hayakisiwi. Meneja huyakabidhi kwa mpangaji sahihi. | Kenya |
| Kadi na pesa za simu (Pesapal) | Wapangaji hulipa mtandaoni kwa kadi au pesa za simu. Malipo yanarekodiwa dhidi ya ankara. | Kenya, Uganda, Tanzania, Rwanda, Malawi, Zambia, Zimbabwe |
| Kurekodi malipo kwa mkono | Pesa taslimu, uhamisho wa benki na malipo mengine yanarekodiwa dhidi ya ankara na timu yako. Hakuna njia ya ukusanyaji wa kiotomatiki nje ya nchi zilizotajwa hapo juu. | Nchi zote |
| Ugawaji wa malipo | Malipo yanarekodiwa dhidi ya ankara. Huduma zinatozwa kwenye ankara, hazilipwi tofauti. | Nchi zote |
Ankara na utozaji
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Ankara za kodi za kila mwezi | Hutengenezwa kiotomatiki kila mwezi, na ugawaji wa sehemu kwa miezi isiyokamilika. | Nchi zote |
| Amana | Hutozwa kama mstari tofauti, mbali na kodi. | Nchi zote |
| Ada ya huduma | Huwekwa kwa kila kitengo, ama ndani ya kodi au kutozwa tofauti. | Nchi zote |
| Utozaji wa maji | Hutozwa kutoka kwa usomaji wa mita kwa kiwango cha kila kipimo. | Nchi zote |
| Utozaji wa huduma nyingine | Huduma zenye usomaji wa mita hutozwa kutoka kwa usomaji na kuongezwa kwenye ankara. | Nchi zote |
| Ada za kuchelewa | Hutumika baada ya muda wa neema unaoweza kuwekwa. Huwekwa kwa kila shirika au kwa kila mali. | Nchi zote |
| Vikumbusho na risiti za barua pepe | Vikumbusho vya malipo hutumwa kwa barua pepe kabla, siku ya mwisho na baada ya tarehe ya mwisho. Risiti hutumwa kwa barua pepe. Vimejumuishwa katika kila mpango. | Nchi zote |
| Vikumbusho vya SMS | Vinapatikana katika nchi 11, vinalipiwa kwa mikopo ya SMS ya kulipia kabla. | Nchi 11 |
| Sarafu za ankara | Sarafu 48. | Nchi zote |
Lango la mpangaji
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Salio na historia ya malipo | Wapangaji wanaona wanachodaiwa na kila walichokilipa. | Nchi zote |
| Malipo ya mtandaoni | Wapangaji hulipa kutoka kwenye lango kwa M-Pesa STK push au kwa kadi na pesa za simu kupitia Pesapal. | STK push: Kenya. Pesapal: Kenya, Uganda, Tanzania, Rwanda, Malawi, Zambia, Zimbabwe |
| Maombi ya matengenezo | Wapangaji hutuma maombi, yenye picha, kutoka kwenye lango. | Nchi zote |
| Kusaini mkataba kidijitali | Mikataba ya upangaji hutengenezwa kutoka kwa violezo na kusainiwa kidijitali kwenye lango la mpangaji. | Nchi zote |
Shughuli za kila siku
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Tiketi za matengenezo | Tiketi zenye picha, zinazofuatiliwa kutoka kufunguliwa hadi kukamilika. | Nchi zote |
| Gharama | Gharama zinarekodiwa kwa kila mali na kuingia kwenye uchanganuzi. | Nchi zote |
| Nyaraka | Nyaraka zinahifadhiwa dhidi ya shirika, mali au mpangaji. | Nchi zote |
| Notisi | Notisi huchapishwa kwa wapangaji na zinaweza kutumwa kwa barua pepe. | Nchi zote |
| Huduma | Usomaji wa mita unaingizwa na wafanyakazi, kwa kiwango cha kila kipimo kwa utozaji. | Nchi zote |
| Uchanganuzi | Mionekano ya ukusanyaji, malimbikizo, ukaaji, na mapato na gharama katika mali zote. | Nchi zote |
Msaidizi wa AI (majibu na vitendo 20)
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Majibu | Hujibu maswali kutoka kwa data ya shirika lenyewe: malipo, malimbikizo, wapangaji, ankara, matengenezo, huduma, ukaaji. | Nchi zote, kila mpango |
| Vitendo 20 | Rekodi malipo, rekodi gharama, tengeneza ankara, badilisha kodi, weka ada za kuchelewa, ongeza mpangaji, hamisha mpangaji, tuma kikumbusho, wakumbushe wapangaji wote waliochelewa, fungua tiketi, sasisha tiketi, ingiza usomaji wa mita, tengeneza notisi, tuma barua pepe kwa wapangaji, ongeza mali, ongeza kitengo, tengeneza vitengo vingi, mwalike mwanachama, toa jukumu, batilisha ufikiaji. | Wavuti na Android |
| Uthibitisho | Kila kitendo kinaonyeshwa kama kadi yenye kile hasa kitakachobadilika. Hakuna kinachotekelezwa hadi mtumiaji abonyeze Thibitisha. Kadi isiyothibitishwa inaisha muda baada ya dakika 15. | Wavuti na Android |
| Ruhusa | Msaidizi anamwonyesha kila mtu tu kile ambacho jukumu lake linaruhusu. Mlinzi wa nyumba anaweza kuingiza usomaji na ukarabati, si kurekodi pesa. | Majukumu yote |
| Ukaguzi | Kila kitendo kinarekodiwa katika kumbukumbu za ukaguzi kama kilichofanywa kupitia msaidizi wa AI. | Nchi zote |
| Kwenye WhatsApp msaidizi hujibu maswali tu. Hafanyi vitendo vyovyote. | ||
| Lugha | Hujibu kwa Kiingereza, Kifaransa, Kireno, Kiswahili au Kisomali. | Nchi zote |
Timu na usalama
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Majukumu ya shirika | Mmiliki, meneja, mhasibu na mtazamaji. | Nchi zote |
| Majukumu ya ngazi ya mali | Msimamizi wa mali, mhasibu wa mali, mlinzi wa nyumba, wafanyakazi wa matengenezo na mtazamaji wa mali, wakiwa na ufikiaji wa mali walizokabidhiwa pekee. | Nchi zote |
| Watumiaji | Watumiaji wasio na kikomo katika kila mpango. | Mipango yote |
| Kumbukumbu za ukaguzi | Kila badiliko linarekodiwa, ikiwemo mabadiliko yaliyofanywa na msaidizi wa AI. | Nchi zote |
| Ulinzi wa data | Imehifadhiwa kwenye AWS na usimbaji wakati wa kuhifadhi na kusafirisha. | Nchi zote |
Utiifu (KRA eTIMS, Kenya)
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| KRA eTIMS | Ankara zinatumwa kwa KRA eTIMS. | Kenya pekee |
| Mamlaka nyingine za kodi | Hakuna muunganisho wa mamlaka ya kodi ya nchi nyingine yoyote unaotolewa. | Haitumiki nje ya Kenya |
Majukwaa na lugha
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Programu ya wavuti | Bidhaa kamili kwenye kivinjari. | Nchi zote |
| Programu ya Android | Programu asilia yenye msaidizi wa AI na kadi zake za Thibitisha. | Nchi zote |
| Programu ya iOS | Haipatikani. Tumia programu ya wavuti kwenye iPhone. | Hakuna |
| Lugha za kiolesura | Kiingereza, Kifaransa, Kireno, Kiswahili na Kisomali. | Nchi zote |
| Msaidizi wa WhatsApp | Majibu tu, hakuna vitendo. | Nchi zote |
Mipango na vikomo
| Uwezo | Tabia kamili | Unapotumika |
|---|---|---|
| Lite | USD 19 kwa mwezi. Hadi vitengo 10. | Nchi zote |
| Starter | USD 59 kwa mwezi. Hadi vitengo 20. | Nchi zote |
| Growth | USD 139 kwa mwezi. Hadi vitengo 100. | Nchi zote |
| Scale | USD 349 kwa mwezi. Hadi vitengo 500. | Nchi zote |
| Enterprise | Bei na vikomo vya vitengo maalum. | Nchi zote |
| Imejumuishwa katika kila mpango | Watumiaji wasio na kikomo, msaidizi wa AI (majibu na vitendo), vikumbusho na risiti za barua pepe. | Mipango yote |
| Jaribio la bure | Siku 30, bila kuhitaji kadi. | Nchi zote |
Maswali yanayoulizwa mara kwa mara
Je, HomeManager hulinganisha malipo ya M-Pesa kiotomatiki?
Ndiyo, nchini Kenya. Malipo ya Paybill hulinganishwa kwa namba ya akaunti ya kitengo ambayo mpangaji anaingiza, na malipo ya Till hulinganishwa kwa namba ya simu ya mlipaji. Wapangaji pia wanaweza kulipa kwa STK push kutoka kwenye lango la mpangaji. Malipo yasiyoweza kulinganishwa hukabidhiwa na meneja.
Ni nchi zipi zina ukusanyaji wa kiotomatiki wa kadi au pesa za simu?
Kenya, Uganda, Tanzania, Rwanda, Malawi, Zambia na Zimbabwe, kupitia Pesapal. Nchini Kenya, M-Pesa pia imeunganishwa moja kwa moja. Katika nchi nyingine, malipo yanarekodiwa dhidi ya ankara na timu yako.
Je, kuna kikomo cha watumiaji?
Hapana. Kila mpango unajumuisha watumiaji wasio na kikomo. Mipango inatofautiana kwa idadi ya vitengo: Lite 10, Starter 20, Growth 100, Scale 500, na Enterprise ni maalum.
Je, msaidizi wa AI anabadilisha data?
Baada ya wewe kuthibitisha tu. Anaonyesha kadi yenye kile hasa kitakachobadilika na anatekeleza kitendo ukibonyeza Thibitisha. Kadi isiyothibitishwa inaisha muda baada ya dakika 15, na kila kitendo kinarekodiwa katika kumbukumbu za ukaguzi.
Je, kuna programu ya iOS?
Hapana. HomeManager inapatikana kama programu ya wavuti na programu ya Android. Watumiaji wa iPhone wanaweza kutumia programu ya wavuti kwenye kivinjari.
Je, inaunga mkono KRA eTIMS?
Ndiyo, kwa Kenya. HomeManager hutuma ankara kwa KRA eTIMS. Inatolewa kwa Kenya pekee.
Ilinganishe na mali zako mwenyewe
Anza jaribio lako la bure la siku 30. Hakuna kadi inayohitajika. Watumiaji wasio na kikomo na msaidizi wa AI vimejumuishwa katika kila mpango.