Rudi kwenye Blogu

Jinsi ya Kukusanya Kodi Kiotomatiki kwa M-Pesa Nchini Kenya: Mwongozo wa Nchi

Mwongozo wa nchi kwa wenye nyumba nchini Kenya. Acha kuwakimbiza wapangaji kwa ajili ya kodi kila mwezi. Jifunze jinsi muunganisho wa M-Pesa unavyoweza kubadilisha mchakato wako wa kukusanya kodi na kupunguza malipo yanayochelewa kwa hadi 60%.

Tatizo: Kukusanya Kodi kwa Mkono Hakuendani na Ukuaji

Ikiwa unasimamia nyumba za kupangisha Kenya, huenda umepitia maumivu ya kichwa ya kila mwezi ya kukusanya kodi. Kuwakimbiza wapangaji, kufuatilia malipo ya sehemu, kupatanisha taarifa za M-Pesa: inachosha.

Uko tayari kuendesha kiotomatiki? HomeManager inafanya kazi kote barani Afrika; nchini Kenya inaongeza M-Pesa na eTIMS. Hapa, hiyo inamaanisha muunganisho kamili wa M-Pesa wenye upatanisho wa kiotomatiki. Anza majaribio yako bila malipo →

Wenye nyumba wengi hutumia saa 5-10 kwa mwezi kwenye shughuli za kukusanya kodi peke yake.

Kwa Nini M-Pesa ni Bora kwa Kukusanya Kodi

Kenya inaongoza duniani katika matumizi ya pesa kwa simu. Zaidi ya 90% ya wapangaji wako tayari wanatumia M-Pesa kila siku.

  • Inapatikana saa 24 kila siku: Wapangaji wanaweza kulipa wakati wowote
  • Uthibitisho papo hapo: Pande zote mbili zinapata risiti kwa SMS
  • Kumbukumbu za kidijitali: Kila muamala unarekodiwa
  • Gharama za chini: Nafuu kuliko uhamisho wa benki

Njia ya Uendeshaji Otomatiki

1. Bili za Kiotomatiki

Mfumo unatengeneza ankara kiotomatiki kwa kila nyumba, ikiwemo kodi, maji na umeme. Wapangaji wanapokea arifa za SMS zenye kiasi kamili kinachodaiwa.

2. Muunganisho wa Moja kwa Moja wa M-Pesa

Wapangaji wanapolipa kupitia M-Pesa, malipo yanalinganishwa na akaunti zao kiotomatiki. Hakuna upatanisho wa mkono.

3. Ukumbusho wa Kiotomatiki

Wapangaji ambao hawajalipa kufikia tarehe 5 wanapata ukumbusho wa SMS. Hili linafanyika kiotomatiki, bila simu za aibu.

"Baada ya kuanza kukusanya kodi kwa M-Pesa kiotomatiki, kiwango chetu cha malipo yanayochelewa kilishuka kutoka 35% hadi chini ya 10% ndani ya miezi miwili tu."

Uko Tayari Kukusanya Kodi Yako Kiotomatiki?

HomeManager inafanya kazi kote barani Afrika; nchini Kenya inaongeza M-Pesa na eTIMS. Nchini Kenya, unapata muunganisho kamili wa M-Pesa, bili za kiotomatiki, na ufuatiliaji wa malipo wa wakati halisi. Nje ya Kenya, HomeManager inakusanya kodi kwa kadi na pesa kwa simu kupitia PesaPal pale inapofanya kazi, na inarekodi malipo kwingineko kote.

Anza kutumia HomeManager

Acha Kufukuzia Malipo ya Kodi

HomeManager inakusanya kodi kwa M-Pesa kiotomatiki nchini Kenya, ikiwa na upatanisho wa papo hapo, ukumbusho wa kiotomatiki, na ufuatiliaji wa malipo wa wakati halisi, na inafanya kazi kwa wenye nyumba kote barani Afrika.

Anza majaribio bila malipo

Mambo Muhimu

  • Kukusanya kodi kwa mkono hakuwezekani zaidi ya nyumba 10-20
  • Muunganisho wa M-Pesa unaondoa usumbufu wa upatanisho
  • Ukumbusho wa kiotomatiki unapunguza sana malipo yanayochelewa
  • Programu sahihi inaweza kukuokolea saa 5-10 kwa mwezi

Soma Pia

Pokea vidokezo vya usimamizi wa nyumba kwenye barua pepe yako:
Kusanya kodi kwa M-Pesa kiotomatiki. HomeManager inashughulikia upatanisho kiotomatiki. Jaribu bila malipo. Anza majaribio bila malipo